ผศ.อภิรัติ โสฬศ หัวหน้าโครงการวิจัย อ.นิอร ดาวเจริญพร และอ.รุ่งฤทัย รำพึงจิต ผู้ร่วมวิจัย ดำเนินการถ่ายทอดโครงการวิจัย เรื่อง หลักสูตรการฝึกอาชีพเพื่อส่งเสริมรายได้ผู้สูงอายุสำหรับชมรมผู้สูงอายุตำบลอุทัย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา อบรมในหลักสูตรกรอบเค็มสมุนไพร หลักสูตรหมี่กรอบ โดยอ.เจตนิพัทธ์ บุณยสวัสดิ์ และว่าที่ร้อยตรีจักราวุธ ภู่เสม หลักสูตรยาดมสมุนไพร หลักสูตรการบูรหอม (รูปทรงกระเทียม) โดยอ.นิอร ดาวเจริญพร และอ.รุ่งฤทัย รำพึงจิต หลักสูตรผ้าเซ็ดมือผ้าขาวม้าโดย ผศ.เสาวลักษณ์ คงคาฉุยฉาย และหลักสูตรกระเป๋าคาดเอว โดย ผศ.พรรณี วิศิษฎ์วงศกร ให้กับสมาชิกชมรมผู้สูงอายุตำบลอุทัย เมื่อวันที่ 1-3 สิงหาคม 2557 ณ ชมรมผู้สูงอายุตำบลอุทัย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ฝึกอาชีพเพื่อส่งเสริมรายได้ผู้สูงอายุสำหรับชมรมผู้สูงอายุตำบลอุทัย
![](https://hec.rmutp.ac.th/homes/wp-content/uploads/2014/08/DSCN0593.jpg)