ผศ.ชญาภัทร์ กี่อาริโย คณบดีคณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ นำ ผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร และ นักศึกษา เข้าร่วมงานวันรพี เพื่อรำลึกถึงพระกรุณาของกรมหลวงราชบุรีดิเรกฤทธิ์ “พระบิดาแห่งกฎหมายไทย” วันที่ 7 สิงหาคม 2558 ณ หอประชุม D-Hall คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม และ ลานพระอนุสาวรีย์กรมหลวงราชบุรีดิเรกฤทธิ์ (เทเวศร์) มทร.พระนคร
วันรพีรำลึก มทร.พระนคร
![](https://hec.rmutp.ac.th/homes/wp-content/uploads/2015/08/1.2.jpg)