คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ ม.ราชมงคลพระนคร ได้รับเชิญจากกระทรวงมหาดไทย กรมการพัฒนาชุมชน นำโดยผศ.ดร.ชญาภัทร์ กี่อาริโย คณบดีคณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ พร้อมด้วยคณะกรรมการจากคณาจารย์สาขาอาหารและโภชนาการ และสาขาวิชาอุตสาหกรรมการบริการอาหาร ปฏิบัติหน้าที่คณะกรรมการตรวจและให้คะแนนการคัดสรรสุดยอด หนึ่งตำบลหนึ่งผลิตภัณฑ์ไทย (OTOP) ประเภทผลิตภัณฑ์ขนมไทย 2559 ระดับประเทศ เมื่อ 17-26 พฤษภาคม 2559 ณ อาคารศูนย์ประชุมธรรมศาสตร์รังสิต
คหกรรม ร่วมตัดสิน สุดยอดผลิตภัณฑ์ขนมไทย OTOP
![](https://hec.rmutp.ac.th/homes/wp-content/uploads/2016/06/25590525_7736.jpg)