คณะผู้บริหาร คณาจารย์และนักศึกษา คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ร่วมงาน “ราชมงคลพระนครสืบสานมหาสงกรานต์ชื่นฉ่ำใจแต่งไทยนุ่งซิ่น ร่วมตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง” โดยพระสงฆ์จากวัดเทวราชกุญชร วรวิหาร และรดน้ำดำหัวมหาสงกรานต์ ขอพรอาจารย์อาวุโส เมื่อ 19 เมษายน 2559 ณ หอประชุม D-Hall ม.ราชมงคลพระนคร ศูนย์เทเวศร์
รดน้ำขอพรอาจารย์อาวุโส
![](https://hec.rmutp.ac.th/homes/wp-content/uploads/2016/04/DSC_0549.jpg)