คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ร่วมมือกับสำนักงานเขตดุสิต สภาวัฒนธรรม บริษัท บุญรอดบริวเวอรี่ และศูนย์การค้าสุพรีมคอมเพล็กซ์ ในการออกร้านจำหน่ายสินค้าคหกรรมศาสตร์ จากการเรียนการสอน บูรณาการต่อยอดให้เกิดรายได้ในงาน “ตลาดนัดย้อนยุค เสริมสร้างเศรษฐกิจใหม่” ตามนโยบายผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ระหว่างวันที่ 30 สิงหาคม 2565 – 8 กันยายน 2565 ณ บริเวณรอบศูนย์การค้าสุพรีมคอมเพล็กซ์ โดยมีผู้อำนวยการเขตดุสิต นายธานินทร์ เนียมหอม เป็นประธานพิธีเปิด เมื่อวันที่ 30 สิงหาคม 2565 ณ ศูนย์การค้าสุพรีม
ในการนี้ สาขาวิชาออกแบบแฟชั่นและการจัดการสินค้า จัดแสดงแฟชั่นโชว์ชุด “แห่งขุนเขาชาวม้ง” ในพิธีเปิดซึ่งได้ความสนใจจากผู้ชมงานจำนวนมาก
พิธีเปิดงาน “ตลาดนัดย้อนยุค เสริมสร้างเศรษฐกิจใหม่”
![](https://hec.rmutp.ac.th/homes/wp-content/uploads/2022/09/HEC_5951-scaled.jpg)