นายเอกลักษณ์ แถนสีแสง นักศึกษาชั้นปีที่ 4 สาขาวิชาบริหารธุรกิจคหกรรมศาสตร์ คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ มทร.พระนคร อดีตนายกสโมสรนักศึกษา คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์และอดีตนายกองค์การนักศึกษา ประจำปี 2556 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร เข้ารับรางวัลยกย่องว่ามีความประพฤติดีงาม จากพุทธสมาคมแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ เมื่อวันที่ 22 พฤษภาคม 2557 ณ หอประชุมพระชินวงศ์สภา วัดพิชยญาติการาม กรุงเทพฯ
รับรางวัลประพฤติดีงาม ประจำปี 2557
![](https://hec.rmutp.ac.th/homes/wp-content/uploads/2014/06/21.jpg)