คณาจารย์คหกรรมศาสตร์…ถ่ายทอดความรู้แก่ศิษย์พระดาบส หลักสูตรเคหบริบาล “วิชาการจัดดอกไม้เชิงธุรกิจ” สาขาวิชาคหกรรมศาสตร์ คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร ได้รับเชิญจากโรงเรียนพระดาบส จังหวัดสมุทรปราการ ให้ดำเนินการถ่ายทอดความรู้แก่ศิษย์พระดาบส รุ่นที่ 46 หลักสูตรเคหบริบาล “วิชาการจัดดอกไม้เชิงธุรกิจ” โดย อาจารย์อนุสรณ์ ใจทน และอาจารย์อัมพวัน ยันเสน อาจารย์ประจำสาขาวิชาคหกรรมศาสตร์ประยุกต์ เป็นวิทยากร หัวข้อ “ทฤษฎีการจัดดอกไม้เชิงธุรกิจและปฏิบัติการพับดอกบัวและการจัดแจกัน” เมื่อวันที่ 12 พฤษภาคม 2566 ณ โรงเรียนพระดาบส จังหวัดสมุทรปราการ
คณาจารย์คหกรรมศาสตร์…ถ่ายทอดความรู้แก่ศิษย์พระดาบส หัวข้อ “ทฤษฎีการจัดดอกไม้เชิงธุรกิจและปฏิบัติการพับดอกบัวและการจัดแจกัน”
![](https://hec.rmutp.ac.th/homes/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_พระดาบล-๖๖_230512_92.jpg)