คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร จัดแสดงสาธิตศิลปวัฒนธรรมไทย อาทิเช่น การทำขนมเบื้องไทย และขนมกระทงทอง ภายในงานโครงการประชุมวิชาการนานาชาติ ครั้งที่ 5 ในงานเลี้ยงต้อนรับผู้ทรงคุณวุฒิทั้งชาวไ ทยและชาวต่างประเทศ เมื่อวันที่ 17 กรกฎาคม 2557 ณ โรงแรมพูลแมน คิง พาวเวอร์ กรุงเทพ (Pullman Bangkok King Power Hotel)
สาธิตศิลปวัฒนธรรมไทย
![](https://hec.rmutp.ac.th/homes/wp-content/uploads/2014/08/DSC_0400.jpg)