คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ จัดกิจกรรม Field Trip ให้กับนักศึกษาปริญญาตรี ชั้นปีที่ 3 สาขาวิชาเทคโนโลยีการจัดการสินค้าแฟชั่น และสาขาวิชาออกแบบแฟชั่นผ้าและเครื่องแต่งกาย ซึ่งเป็นอีกหนึ่งวิธีการในจัดการเรียน การสอนที่เน้นผู้เรียนเป็นสำคัญ โดยนักศึกษาได้ศึกษาดูงานเกี่ยวกับระบบ และกระบวนการผลิต ชุดวิวาห์และชุดราตรี ณ บริษัท แอล ที ยู แอพพาเรล จำกัด เมื่อวันที่ 9 ธันวาคม 2557 จัดโดยผู้ช่วยศาสตราจารย์ศรัทธา แข่งเพ็ญแข อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีการจัดการสินค้าแฟชั่น คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์
ศึกษาดูงาน บริษัท แอล ที ยู แอพพาเรล จำกัด
![](https://hec.rmutp.ac.th/homes/wp-content/uploads/2014/12/-หน้าเวป-e1418270880213.jpg)