ผู้ช่วยศาตราจารย์ ดร.ชญาภัทร์ กี่อาริโย คณบดีคณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ พร้อมด้วยคณาจารย์ และนักศึกษาคณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ เข้าร่วมรัฐพิธีถวายราชสักการะ พระบรมราชานุสาวรีย์ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาจุฬาลงกรณ์ พระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว พระปิยมหาราช เพื่อแสดงออกซึ่งความจงรักภักดี และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันปิยมหาราช ประจำปี 2559 เมื่อวันที่ 23 ตุลาคม 2559 ณ พระบรมรูปทรงม้า พระราชวังดุสิต
วันปิยมหาราช 59
![](https://hec.rmutp.ac.th/homes/wp-content/uploads/2016/11/22.jpg)